โปรแกรมแข่งขันทั้งหมด วอลเลย์บอล “ซีเล็ค” ประชาชน ก ประจำปี 2566

แชร์ข่าว

Facebook
Twitter

โปรแกรมการแข่งขัน วอลเลย์บอล “ซีเล็ค” ประชาชน ก หญิง ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2566 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ระหว่างวันที่ 15-20 กรกฎาคม 2566 ณ อาคารวีสมหมาย จ.ศรีสะเกษ

สำหรับรูปแบบแข่งขันจะแบ่งการแข่งขันออกเป็น 2 กลุ่ม กลุ่มละ 4 ทีม และคัดเอาทีมอันดับ 1-2 ของแต่ละกลุ่ม ผ่านเข้ารอบรองชนะเลิศ ส่วนทีมอันดับ 3-4 จะหล่นไปแข่งในรอบจัดอันดับ 5-8

ผลจับสลากแบ่งกลุ่ม

สาย เอ
1. PEA-ศรีสะเกษ (แชมป์เก่า)
2. มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
3. ขอนแก่นสตาร์ วีซี
4. เทศบาลนครนนทบุรี (U21)

สาย บี
1. สุพรีม ทิพย ชลบุรี-อี.เทค (รองแชมป์เก่า)
2. ดึ๊ก ซาง เคมิคัลส์ สปอร์ต (HC Đức Giang – เวียดนาม)
3. มหาวิทยาลัยรังสิต
4. น้ำมันรำข้าวคิง อ่างทอง วีซี

โปรแกรมการแข่งขัน

วันที่ 15 กรกฎาคม 2566

สาย บี : 10.00 น. สุพรีม ทิพย ชลบุรี-อี.เทค พบ ดึ๊ก ซาง เคมิคัลส์ สปอร์ต

สาย เอ : 12.30 น. ขอนแก่นสตาร์ วีซี พบ เทศบาลนครนนทบุรี (U21)

สาย บี : 15.00 น. มหาวิทยาลัยรังสิต พบ น้ำมันรำข้าวคิง อ่างทอง วีซี

สาย เอ : 17.30 น. PEA-ศรีสะเกษ พบ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์

วันที่ 16 กรกฎาคม 2566

สาย บี : 10.00 น. ดึ๊ก ซาง เคมิคัลส์ สปอร์ต พบ น้ำมันรำข้าวคิง อ่างทอง วีซี

สาย เอ : 12.30 น. มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ พบ เทศบาลนครนนทบุรี (U21)

สาย บี : 15.00 น. สุพรีม ทิพย ชลบุรี-อี.เทค พบ มหาวิทยาลัยรังสิต

สาย เอ : 17.30 น. PEA-ศรีสะเกษ พบ ขอนแก่นสตาร์ วีซี

วันที่ 17 กรกฎาคม 2566

สาย บี : 10.00 น. สุพรีม ทิพย ชลบุรี-อี.เทค พบ น้ำมันรำข้าวคิง อ่างทอง วีซี

สาย เอ : 12.30 น. มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ พบ ขอนแก่นสตาร์ วีซี

สาย บี : 15.00 น. ดึ๊ก ซาง เคมิคัลส์ สปอร์ต พบ มหาวิทยาลัยรังสิต

สาย เอ : 17.30 น. PEA-ศรีสะเกษ พบ เทศบาลนครนนทบุรี (U21)

วันที่ 19 กรกฎาคม 2566

รอบจัดอันดับ 5-8

10.00 น. อันดับ 4 สาย เอ พบ อันดับ 3 สาย บี
12.30 น. อันดับ 3 สาย เอ พบ อันดับ 4 สาย บี

รอบรองชนะเลิศ

15.00 น. อันดับ 2 สาย เอ พบ อันดับ 1 สาย บี
17.30 น. อันดับ 1 สาย เอ พบ อันดับ 2 สาย บี

วันที่ 20 กรกฎาคม 2566

รอบชิงอันดับ 7

10.00 น. ผู้แพ้รอบจัดอันดับ 5-8

รอบชิงอันดับ 5

12.30 น. ผู้ชนะรอบจัดอันดับ 5-8

รอบชิงอันดับ 3

15.00 น. ผู้แพ้รอบรองชนะเลิศ

รอบชิงชนะเลิศ

17.30 น. ผู้ชนะรอบรองชนะเลิศ

ติดตามชมการถ่ายทอดสดได้ทาง YouTube: TVA Channel

ที่นี่วอลเลย์บอล

ที่นี่วอลเลย์บอล

อัพเดทข่าวสารกีฬาวอลเลย์บอล

วอลเลย์บอล สด

Scroll to Top